
   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
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MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA MKOA WA RUVUMA 
Umetolewa: 31/10/2023 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta 
mbalimbali katika mkoa wa Ruvuma na wilaya zake: 
 
(I) Ngazi ya Mkoa 
 
 

  
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa mkoa wa Ruvuma. (b) Ramani inayoonesha 
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Ruvuma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa 
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine 
yamezingatiwa. 

 
 
Dondoo 

(i) Kwa ujumla mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Ruvuma. 
(ii) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 
(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 
(iv) Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku 10 au zaidi hususan katika miezi ya Februari na Machi 2024. 

 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Ruvuma.  

 

Angalizo:  
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo yanayotarajiwa kupata mvua za 
wastani. 

 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 



   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 

 
MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA WILAYA YA SONGEA 

Umetolewa: 31/10/2023 
 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Songea. 
 

 

Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Songea.  

(ii) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 

2023. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi 

Aprili, 2024. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Songea, Ruvuma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Songea 
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 

Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Songea ni milimita 

1030 hadi 1180. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2023. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan miezi ya Februari na 
Machi, 2024.  

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. 

Angalizo:  
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 
 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  
Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 
Ushauri 
(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 
kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 
vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 
baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 
miundombinu ya ufugaji.  

 
 



   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA WILAYA YA NAMTUMBO 
Umetolewa: 31/10/2023 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Namtumbo. 
 

 Dondoo muhimu 

(i) Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Namtumbo.  

(ii) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 

2023. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi 

Aprili, 2024. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Namtumbo, Ruvuma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Namtumbo 
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 

Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu 

wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Namtumbo ni milimita 1030 

hadi 1180. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2023. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan miezi ya Februari na 
Machi, 2024.  

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. 

Angalizo:  
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 
 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  
Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 
Ushauri 
(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 
kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 
vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 
baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 
miundombinu ya ufugaji.  

 
 



   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA WILAYA YA TUNDURU 
Umetolewa: 31/10/2023 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tunduru. 
 

 

Dondoo muhimu 

(i) Mvua za juu ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo ya magharibi mwa wilaya ya Tunduru na za 

wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya mashariki 

mwa wilaya.  

(ii) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 

2023. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi 

Aprili, 2024. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Tunduru, Ruvuma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Tunduru 
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 

Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za juu ya 

wastani hadi wastani katika maeneo ya magharibi mwa wilaya ya 

Tunduru na za wastani hadi juu ya wastani katika maeneo ya 

mashariki mwa wilaya. Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu 

wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tunduru ni milimita 960 hadi 

1110. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2023. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan miezi ya Februari na 
Machi, 2024.  

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. 

Angalizo:  
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 
 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  
Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 
Ushauri 
(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 
kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 
vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 
baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 
miundombinu ya ufugaji.  

 
 



   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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(II) Ngazi ya Wilaya 
 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA WILAYA YA MBINGA 
Umetolewa: 31/10/2023 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbinga. 
 

 Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Mbinga.  

(ii) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 

2023.  

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi 

Aprili, 2024. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Mbinga, Ruvuma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

 
 

(II) Ngazi ya Wilaya 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Mbinga 
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 

Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mbinga ni milimita 

1030 hadi 1180. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2023. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan miezi ya Februari na 
Machi, 2024.  

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. 

Angalizo:  
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 
 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  
Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 
Ushauri 
(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 
kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 
vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 
baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 
miundombinu ya ufugaji.  

 
 



   
Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa 

na Wilaya zake 
 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma, 
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE, 

S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610 
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz 
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MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2023 – APRILI, 2024) KWA WILAYA YA NYASA 

Umetolewa: 31/10/2023 
 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2023 hadi Aprili, 2024; athari na ushauri kwa sekta za 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyasa. 
 

 Dondoo muhimu 

(i) Mvua za wastani hadi juu ya wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Nyasa.  

(ii) Mvua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 

2023. 

(iii) Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili na ya tatu ya mwezi 

Aprili, 2024. 

(iv) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 

kuchagua mbegu na mazao sahihi. Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Nyasa, Ruvuma. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

 
 

Mvua za Msimu (Novemba, 2023 – Aprili, 2024) kwa 
wilaya ya Nyasa 
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Novemba, 2023. 

Zitaisha: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Aprili, 2024. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za 

wastani hadi juu ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika 

msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nyasa ni milimita 

1100 hadi 1180. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, 

2023. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu 
vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan miezi ya Februari na 
Machi, 2024.  

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko 
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na msimu uliopita. 

Angalizo:  
- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 
 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 
 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi  
Matokeo 

(i) Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na 

mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza 

kujitokeza. 

(ii) Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko 

vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na 

miundombinu ya kilimo. 

(iii) Upatikanaji wa chakula cha Samaki na malisho ya mifugo 

unatarajiwa kuongezeka. 

 
Ushauri 
(i) Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda, 

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na 
kuchagua mbegu na mazao sahihi. 

(ii) Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji 
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, 
vinashauriwa. 

(iii) Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili 
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya 
baadae. 

(iv) Wafugaji wa samaki wanashauriwa kuimarisha 
miundombinu ya ufugaji.  

 
 


